Ya dace da firikwensin matsin lamba na gama gari Isuzu 499000-6160 4990006160
Gabatarwar samfur
Hanyar ma'aunin matsa lamba ana kwatanta shi da nau'in ma'auni.
1. Bellow
Ana amfani da berayen don auna matsi. Ana iya yin su da capsules cascaded. Ana ƙera shi ta asali ta hanyar daidaita diaphragms ɗaya ɗaya tare. Abun Bellows yanki ne mai faɗaɗawa guda ɗaya, mai naɗewa da sassauƙan axially. Ana iya yin shi da ɗan ƙaramin ƙarfe. Abubuwan da aka haɗa na bellows na yau da kullun ana yin su ne ta bututu mai birgima, zana bututu ta hanyar samar da ruwa da juyawa daga kayan ƙarfe mai ƙarfi. Ana iya amfani da ƙwanƙolin ruwa mai cike da ruwa a aikace-aikacen firikwensin iri-iri.
(1) Fa'idodin beraye
Matsakaicin farashi
Isar da ƙarfi
Kyakkyawan aiki a cikin tsaka-tsaki da ƙananan matsa lamba
(2) gazawar bututun corrugated
Bai dace da matsa lamba ba
Bukatar ramuwa na yanayi
2. Matsi matsa lamba firikwensin
Wannan nau'in firikwensin matsi na juriya ne. Idan aka miqe ko aka matsa, juriyarsa za ta canja. Ma'aunin ma'auni nau'in waya ne. Lokacin da aka fuskanci nau'in inji, juriyarsa zai canza saboda tasirin jiki. An haɗa ma'aunin ma'auni zuwa diaphragm. Lokacin da diaphragm ya lanƙwasa saboda matsin da aka yi amfani da shi, ma'aunin ma'aunin zai miƙe ko damfara, kuma juriyarsa za ta canza saboda wannan canji a cikin yanki na giciye. Ana canza wannan canjin zuwa samar da wutar lantarki ta hanyar haɗa nau'ikan mita biyu ko huɗu masu kama da gadar Wheatstone, ta yadda za a iya ƙara yawan abin da ake fitarwa kuma ana iya rage azancin kurakurai.
(1) Amfanin firikwensin matsa lamba
Mai sauƙin kulawa da shigarwa mai dacewa
Kyakkyawan daidaito da kwanciyar hankali
Saurin amsawa da sauri
Faɗin aunawa
Babu sassa masu motsi da ƙarfin siginar fitarwa mai girma daga iyawar kewayo
(2) Rashin lahani na firikwensin matsa lamba
Bukatar diyya na zafin jiki da samar da wutar lantarki akai-akai
Karatun lantarki ya zama dole.
3. Piezoelectric matsa lamba na firikwensin
Piezoelectric shine ikon wasu kayan (galibi lu'ulu'u) don samar da yuwuwar wutar lantarki don amsa damuwa na inji. A cikin wannan transducer, ana amfani da tasirin piezoelectric akan wasu kayan (irin su Shi Ying) don samar da siginonin lantarki cikin sauri da auna nau'in da ya haifar da matsa lamba akan tsarin ji. Nau'o'in firikwensin matsi na piezoelectric na yau da kullun sune nau'in yanayin caji da nau'in yanayin rashin ƙarfi mara ƙarfi.
(1) Amfanin firikwensin matsin lamba na piezoelectric
Kyakkyawan amsawar mitar, babu buƙatar samar da wutar lantarki na waje.
(2) Rashin hasara na firikwensin matsin lamba na piezoelectric
Canjin yanayin zafi zai shafi fitarwa, kuma ba za a iya auna matsa lamba na tsaye ba.
4. Piezoresistive firikwensin
Piezoresistance shine canjin juriya na abu wanda ya haifar da canjin damuwa a cikin kayan. Ma'aunin ma'aunin piezoresistive yana raguwa tare da karuwar zafin jiki. Na'urar firikwensin da ke amfani da wannan tasiri shine na'urar firikwensin matsa lamba MEMS bisa silicon, wanda ke da aikace-aikace da yawa, irin su yanayin hawan jini da kuma gano karfin taya.