Firikwensin matsin mai 1845536c91 don sassan motoci na Ford
Gabatarwar samfur
Ƙa'idar aiki na firikwensin matsa lamba
Na'urori masu auna matsi suna aiki ta hanyar auna canje-canjen jiki waɗanda ke faruwa don amsa bambance-bambancen matsa lamba. Bayan an auna waɗannan sauye-sauye na zahiri, ana juyar da bayanin zuwa siginonin lantarki. Ana iya nuna waɗannan sigina azaman bayanai masu amfani waɗanda ƙungiyar za ta iya fassarawa. Misalin wannan tsari shine kamar haka:
1. Ma'aunin ma'auni yana canza matsa lamba zuwa siginar lantarki.
Mafi yawan nau'in firikwensin matsa lamba yana amfani da ma'auni. Na'urar inji ce wacce ke ba da damar faɗaɗa kaɗan da ƙanƙancewa lokacin da aka matsa lamba ko saki. Na'urori masu auna firikwensin suna aunawa da daidaita nakasar jiki don nuna matsi da ake amfani da kayan aiki ko tankunan ajiya. Sannan yana maida waɗannan canje-canje zuwa ƙarfin lantarki ko siginar lantarki.
2, auna siginar lantarki da rikodi
Da zarar firikwensin ya haifar da siginar lantarki, na'urar zata iya yin rikodin karatun matsi. Ƙarfin waɗannan sigina zai ƙaru ko raguwa, dangane da matsi da firikwensin ke ji. Dangane da mitar siginar, ana iya ɗaukar karatun matsa lamba a cikin tazara na kusa sosai.
3. CMMS yana karɓar siginar lantarki.
Sigina na lantarki yanzu suna ɗaukar nau'in karatun matsa lamba a cikin fam kowane inci murabba'in (psi) ko Pascal (Pa). Na'urar firikwensin yana aika karatu, wanda CMMS ɗin ku ke karɓa a ainihin lokacin. Ta hanyar shigar da firikwensin firikwensin a cikin kadarori daban-daban, tsarin CMMS yana aiki azaman cibiya ta tsakiya don bin diddigin kayan aikin gabaɗaya. Masu samar da CMMS na iya taimakawa tabbatar da haɗin duk na'urori masu auna firikwensin.
4. Ƙungiyar kula da CMMS
Bayan shigar da firikwensin, ƙungiyar kulawa za ta iya karɓar ƙararrawa lokacin da ma'aunin matsi ya yi ƙasa da ƙasa. Matsakaicin matsa lamba fiye da kima na iya nuna haɗarin karyewar abubuwa ko yana iya lalata kayan aiki. A gefe guda kuma, asarar matsi na iya zama alamar yabo, musamman a kan tasoshin matsin lamba. Haɗin bayanan ainihin-lokaci da aikin wayar hannu yana sa ƙungiyar ku sanar da matsayin kayan aikin ku a kowane lokaci.