Sassan mota don Dongfeng Cummins na'urar firikwensin matsa lamba 4921322
Gabatarwar samfur
Manifold Absolute Pressure Sensor (MAP).
Yana haɗa nau'in abin sha tare da vacuum tube, kuma tare da nau'in saurin injin daban-daban, yana jin canjin injin a cikin nau'in abin sha, sannan ya canza shi zuwa siginar wutar lantarki daga canjin juriya na ciki na firikwensin don ECU don gyarawa. yawan allurar man fetur da kusurwar lokacin kunnawa.
A cikin injin EFI, ana amfani da firikwensin matsa lamba don gano ƙarar iska mai ɗaukar nauyi, wanda ake kira tsarin alluran nau'in D (nau'in girman saurin gudu). Firikwensin karfin iska yana gano ƙarar iska a kaikaice maimakon kai tsaye azaman firikwensin motsin iska. Har ila yau, yana da tasiri da abubuwa da yawa, don haka akwai bambance-bambance masu yawa tsakanin ganowa da kuma kula da na'urar motsin iska, kuma kuskuren da ya haifar da shi ma yana da nasa musamman.
Firikwensin matsa lamba yana gano cikakken matsi na nau'in abin sha a bayan magudanar. Yana gano canjin cikakken matsa lamba a cikin manifold gwargwadon saurin injin da lodi, sannan ya canza shi zuwa wutar lantarki ta sigina ya aika zuwa sashin sarrafa injin (ECU). ECU tana sarrafa ainihin adadin allurar mai gwargwadon ƙarfin siginar.
ka'idar aiki
Akwai nau'ikan firikwensin matsa lamba iri-iri, kamar varistor da capacitor. Saboda fa'idodin lokacin amsawa mai sauri, babban ganewar daidaito, ƙananan girman da shigarwa mai sassauƙa, ana amfani da varistor sosai a cikin tsarin allurar nau'in D.
tsarin ciki
Na'urar firikwensin matsa lamba yana amfani da guntu matsa lamba don auna matsi, kuma guntu matsa lamba yana haɗa gadar Wheatstone akan diaphragm na siliki wanda za'a iya lalacewa ta hanyar matsa lamba. Chip din shine ginshikin firikwensin matsa lamba, kuma dukkan manyan masana’antun na’urar firikwensin matsa lamba suna da nasu chips din nasu, wasu daga cikin na’urorin da ke kera su ne kai tsaye, wasu kuma na musamman ne chips (ASC) da aka samar ta hanyar fitar da kayayyaki zuwa waje. , ɗayan kuma shine siyan kwakwalwan kwamfuta na gaba ɗaya kai tsaye daga ƙwararrun masana'antun guntu. Gabaɗaya, kwakwalwan kwamfuta da masana'antun firikwensin firikwensin ke samarwa kai tsaye ko na'urorin ASC na musamman ana amfani da su a cikin samfuran nasu kawai. Wadannan kwakwalwan kwamfuta sun haɗa sosai, kuma guntu mai matsa lamba, da'irar amplifier, guntu sarrafa sigina, da'irar kariya ta EMC da ROM don daidaita yanayin fitarwa na firikwensin duk an haɗa su cikin guntu ɗaya. Gaba dayan firikwensin guntu ne, kuma guntu tana haɗe da PIN ɗin mai haɗawa ta hanyar jagora.