Ana iya amfani da Cummins na firikwensin matsin mai mai firikwensin matsin mai 4921501
Gabatarwar samfur
1. Halayen amsa mitoci
Siffofin amsa mitar na'urar firikwensin suna ƙayyade kewayon mitar da za a auna, don haka ya zama dole a kula da yanayin ma'aunin maras kyau a cikin kewayon mitar da aka yarda. A zahiri, koyaushe akwai ɗan jinkiri a cikin martani na firikwensin, kuma ana fatan cewa guntun lokacin jinkiri, mafi kyau.
Mafi girman amsawar na'urar firikwensin, mafi girman kewayon mitar siginar da ake aunawa. Duk da haka, saboda tasirin halayen tsarin, rashin aiki na tsarin injiniya ya fi girma, kuma yawan siginar ma'auni yana da ƙasa saboda firikwensin tare da ƙananan mita.
A cikin ma'auni mai ƙarfi, halayen amsa yakamata su dogara ne akan halayen siginar (tsayayyen yanayi, yanayin wucin gadi, bazuwar, da sauransu) don guje wa kuskuren wuce gona da iri.
2. Kewayon layi
Madaidaicin kewayon firikwensin yana nufin kewayon da abin da aka fitar ya yi daidai da shigarwar. A bisa ka'ida, a cikin wannan kewayon, hankali ya kasance koyaushe. Mafi girman kewayon na'urar firikwensin, mafi girman kewayon sa, kuma ana iya tabbatar da takamaiman ma'auni. Lokacin zabar firikwensin, bayan an ƙayyade nau'in firikwensin, da farko ya zama dole don ganin ko kewayon sa ya dace da buƙatun.
Amma a zahiri, babu wani firikwensin da zai iya tabbatar da cikakken layin, kuma layin sa dangi ne. Lokacin da daidaiton ma'aunin da ake buƙata ya yi ƙasa, a cikin takamaiman kewayon, ana iya ɗaukar firikwensin tare da ƙaramin kuskure marar layi a matsayin madaidaiciya, wanda zai kawo sauƙin ma'aunin.
3. Kwanciyar hankali
Ƙarfin firikwensin don kiyaye aikinsa baya canzawa bayan lokacin amfani ana kiransa kwanciyar hankali. Abubuwan da ke shafar kwanciyar hankali na tsawon lokaci na firikwensin ba kawai tsarin firikwensin kanta ba ne, har ma da yanayin amfani da firikwensin. Sabili da haka, don yin firikwensin ya sami kwanciyar hankali mai kyau, dole ne firikwensin ya sami ƙarfin daidaita yanayin muhalli.
Kafin zabar firikwensin, yakamata mu bincika yanayin amfani da shi, kuma mu zaɓi firikwensin da ya dace daidai da takamaiman yanayin amfani, ko ɗaukar matakan da suka dace don rage tasirin muhalli.
Kwanciyar hankali na firikwensin yana da ma'aunin ƙididdiga. Bayan rayuwar sabis ta ƙare, yakamata a sake daidaita shi kafin amfani don tantance ko aikin firikwensin ya canza.
A wasu lokuta inda za a iya amfani da firikwensin na dogon lokaci kuma ba za a iya maye gurbinsa da sauƙi ko daidaita shi ba, kwanciyar hankali na firikwensin da aka zaɓa ya fi ƙarfin kuma ya kamata ya iya jure wa gwajin na dogon lokaci.